

TAREHE 07/03/2019.

TAARIFA KWA UMMA JUU YA MABADILIKO YA BEI ZA MAFUTA ZITAKAZOANZA KUTUMIKA KUENZIA TAREHE 08/03/2019

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Maji na Nishati Zanzibar (ZURA) inatangaza Bei mpya za mafuta zitakazoanza kutumika rasmi kuanzia siku ya Ijumaa tarehe 08/03/2019.

AINA YA MAFUTA	BEI YA MWEZI FEBUARI, 2019 (TSH/LT)	BEI YA MWEZI MACHI, 2019 (TSH/LT)	TOFAUTI (TSH)	ASILIMIA %
PETROLI	TSHS. 2,150	TSHS. 2,129	-21	0.97%
DIZELI	TSHS. 2,195	TSHS. 2,248	53	2.4%
MAFUTA YA TAA	TSHS. 1,636	TSHS. 1,690	54	3.2%
MAFUTA YA MELI (BANKA)	TSHS. 2,023	TSHS. 2,075	52	3.0%

Sababu za mabadiliko ya bei za mafuta kwa Mwezi Machi, 2019 ni:-

Bei za bidhaa za mafuta katika Soko la Dunia.

Bei ya mafuta ya Petroli imeshuka wakati Bei za Mafuta ya Dizeli, Mafuta ya Taa na Mafuta ya Meli (Banka) zimepanda katika mwezi Machi, 2019 ikilinganishwa na bei za mwezi wa Februari, 2019 kutokana na wastani wa uuzaji wa bidhaa hizo katika soko la Dunia (Platts FOB).

IMETOLEWA NA KITENGO CHA UHUSIANO (ZURA)



Zanzibar Utilities Regulatory Authority (ZURA)
 P. O. Box 2238, 2nd Floor, Zanzibar Road Fund
 Maisara, Zanzibar, Tanzania