
TAARIFA MAALUM KUHUSU HALI YA MAFUTA ZANZIBAR 25/02/2018 

Kutokana na Hali ya upungufu wa mafuta iliyotokea kwa takriban wiki mbili 

zilizopita hasa katika Vituo vya vinamilikiwa na United Petroleum (UP), ZURA 

imekua ikitoa taarifa mbali mbali kuhusu hali ya Mafuta Nchini kupitia 

Vyombo mbali mbali ikiwemo Mitandao ya Kijamii, Taarifa hizo zilitolewa mara 

kwamara kuanzia tarehe 12 hadi 24. Hata hivyo Leo tumeona ipo haja ya 

kuwaita na kutoa Taarifa hii kupitia Vyombo vya Habari mbali mbali ili 

kuwaeleza Wananchi hali halisi ya Mafuta Nchini na changamoto zake. 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Maji na Nishati Zanzibar (ZURA) imechukua 

hatua mbali mbali kukabilana na changamoto hiyo, miongoni mwa jitihada 

zilizofanyika ni pamoja na:- 

Serikali kupitia ZURA ilichukua juhudi za ziada kuhakikisha Meli ya ‘United 

Spirit 1’ ya Kampuni ya United Petroleum (UP) inapakia Mafuta ya Petroli Lita 

1,820,000 (1400 Metric Tones) katika Bandari ya Dar es salaam. Meli hiyo ilikua 

katika Foleni ya kusubiria kupakia Mafuta tangu tarehe 18/02/2018, na 

kufanikiwa kupakia Mafuta hayo Juzi Mchana 23/02/2018 na kufika Zanzibar 

Usiku wa Siku hiyo. Meli hiyo imefanikiwa kushusha na kusambaza Mafuta 

hayo Jana 24/02/2018, na Mafuta hayo yanaendelea kusambazwa Vituoni.  

Aidha, Meli ya ‘MT Ukombozi’ ya Kampuni ya GAPCO nayo ilifanikiwa kupakia 

Mafuta ya Petroli Lita 1,170,000 (900 Metric Tones) na Dizeli Lita 1,080,000 (900 

Metric Tones) Jana Jumamosi 24/02/2018 katika Bandari ya Dar es salaam na 

imefika Zanzibar Jana Usiku, na Mafuta hayo yameanza kushushwa na 

kusambazwa Vituoni Leo 25/02/2018.  

Ni matarajio ya ZURA hali ya upatikanaji wa Mafuta Zanzibar utaendelea kuwa 

mzuri zaidi baada ya kujiridhisha kuwa Mafuta yaliyopo yameendelea 

kusambazwa kuanzia Jana Jioni. ZURA inawashukuru sana Wananchi kwa 

kuwa wastahamilivu, na inawaomba kuendelea kutoa ushirikiano ili kuimarisha 

huduma za Nishati Nchini. 

Pia ZURA inaendelea kusimamia zoezi la usambazaji na uuzwaji wa mafuta 

vituoni kwa kufuata taratibu za Mamlaka, ili kuhakikisha Mafuta yaliyopo 

yanauzwa kwa mujibu wa maelekezo ya Mamlaka na kuhakikisha  hakuna 

changamoto yoyote katika upatikanaji wa bidhaa za mafuta nchini.  

ZURA inaomba ushirikiano kutoka kwa Wadau wote wa Mafuta na Wananchi 

katika kukabiliana na changamoto hii. 
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MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA MAJI NA NISHATI ZANZIBAR (ZURA) 


