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TAARIFA KWA UMMA JUU YA BEI ZA MAFUTA KWA MWEZI AGOSTI 2025

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Maji na Nishati Zanzibar (ZURA) inatangaza
Bei za Mafuta kwa Mwezi Agosti 2025 zitakazoanza kutumika rasmi kuanzia Siku
yva Jumamosi Tarehe 09/08/2025.

Mamlaka hupanga bei kwa kuzingatia mambo yafuatayo:

e Wastani wa mwenendo wa mabadiliko ya bei za Mafuta Duniani (Platts
Quotations).

¢ Gharama za uingizaji Mafuta katika bandari ya Tanga.

¢ Gharama za Mabadiliko ya Fedha za kigeni zinazotumika kununulia mafuta.

e Gharama za Usafiri, Bima na ‘Premium’ hadi Zanzibar.

¢ Kodi na Tozo za Serikali.

* Kiwango cha faida kwa wauzaji wa jumla na reja reja.

Bei za mafuta kwa mwezi Agosti, 2025 ni kama zifuatazo:

AINA YA [BEI YA MWEZI | BEI YA MWEZI | TOFAUTI TOFAUTI

MAFUTA JULAI, 2025 | AGOSTI, 2025 | (TZS/LITA) ASILIMIA
(TZS/LITA) (TZS/LITA)

PETROLI 2,996 2,978 ‘18 -0.60

DIZELI 2,907 3,076 169 5.81

MAFUTA YA 3,000 3,000 - -

TAA _ -

MAFUTA YA |~ 2,370 2,421 51 2.15

NDEGE

Sababu za. mabadiliko ya Bei za mafuta kwa mwez Agosti, 2025 zimetokana na
mabadiliko ya bei za ununuzi katika soko la dunia, gharama za uagizaji wa bidhaa
za mafuta kutoka soko la dunia hadi kufika Zanzibar pamoja na fedha za kigeni.

Aidha, Mamlaka inawahimiza Wananchi kununua Mafuta katika Vituo halah vya
Mafuta na kudai Risiti za Kielektroniki kila wanaponunua Mafuta. ;..,_,.71 l'L ~
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IMETOLEWA NA KITENGO CHA UHUSIANO (ZURA)

Makao Makuu ZURA
25 Barabara ya Julius Nyerere
70473 Mjini Magharibi, Maisara, Zanzibar
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