

MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA MAJI NA NISHATI ZANZIBAR

18/01/2025

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU MABADILIKO YA BEI ZA UMEME KWA WATEJA WA SHIRIKA LA UMEME ZANZIBAR (ZECO)

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Maji na Nishati Zanzibar (ZURA) inatangaza Bei za Umeme zitakazoanza kutumika rasmi kuanzia Siku ya **Jumatatu Tarehe 20/01/2025**.

KUNDI LA MTEJA	BEI / TOZO	UNITI	BEI ZA ZAMANI	BEI MPYA	TOFAUTI ZA BEI
Z0	Tozo ya kutoa Huduma	TZS/Mwezi	2,100	2,100	0
	Bei ya Nishati (0 - 50 kWh)	TZS/kWh	79	84	5
	Bei ya Nishati (Zaidi ya 50kWh)	TZS/kWh	480	290	-190
Z1	Tozo ya kutoa Huduma	TZS/Mwezi	2,100	2,100	0
	Bei ya Nishati (1 -1,500 kWh)	TZS/kWh	266	280	14
	Bei ya Nishati (Zaidi ya 1,500 kWh)	TZS/kWh	288	310	22
Z2	Tozo ya kutoa Huduma	TZS/Mwezi	10,500	10,500	0
	Bei ya Nishati	TZS/kWh	206	217	11
	Bei ya Mahitaji ya Juu	TZS/kVA/Mwezi	16,000	16,000	0
Z3	Tozo ya kutoa Huduma	TZS/Mwezi	150,000	150,000	0
	Bei ya Nishati	TZS/kWh	169	178	9
	Bei ya Mahitaji ya Juu	TZS/kVA/Mwezi	16,000	16,000	0

TANBIHI:

Z0: Wateja wa majumbani wenye matumizi madogo ya wastani wa uniti 50 kwa mwezi waliunganishwa katika msongo mdogo wa Umeme kwenye njia moja (230V).

Z1: Wateja wenye matumizi ya kawaida hususani wateja wa majumbani, wenye biashara ndogondogo, maduka, mabango n.k. waliunganishwa katika msongo mdogo wa Umeme kwenye njia moja (230V) na njia tatu (400V).

Z2: Wateja waliunganishwa katika msongo mdogo (Low Voltage) na msongo wa kati wa Umeme (Medium Voltage).

Z3: Wateja waliunganishwa katika msongo mkubwa wa Umeme (High Voltage)

IMETOLEWA NA KITENGO CHA UHUSIANO (ZURA)



+255 24 294 1190
S.L.P 2238



info@zura.go.tz
zura.go.tz



Makao Makuu ZURA
25 Barabara ya Julius Nyerere
70473 Mjini Magharibi, Maisara, Zanzibar